உறவுகளில் உள்ள கருத்து வேறுபாடுகளை திறமையாக கையாள்வது எப்படி ?

உறவுகளில் உள்ள  கருத்து வேறுபாடுகளை  திறமையாக   கையாள்வது எப்படி ?

எவர்கிரீன் முவி  எல்லாருடைய பேவரைட் பட்டியலில் இடம் பெறும் செம்ம லவ் ஸ்டோரி தாங்க 'அலைபாயுதே'. இந்த படத்தை சலிக்காமல் பல தடவை  பார்த்திருப்பீர்கள், அந்த படத்தில் வரும் சின்னச் சின்ன சண்டை தாங்க நம்ம வாழ்க்கையிலும் வர கருத்து வேறுபாடு. கருத்து வேறுபாடுங்குறது நாம எடுத்தக்குற முறையில தாங்க இருக்கு.


பொருத்தமற்றதாக இருந்தாலும் புரிதல் இருந்தால் சாத்தியமாகும் -


16303071637 796b1a92c6 b


ஒவ்வொரு ஜோடியும் ஒவ்வொரு விதத்தில்  வேறுபாடுகளை சந்திக்கின்றனர். அனைவரும் வேறுபாட்டை ஏற்றுக்கொள்வது சாத்தியமற்றது, ஆனால் பொருத்தமற்றதாக இருந்தாலும் புரிதல் இருந்தால் சாத்தியமாகும். ஒரு மகிழ்ச்சியான ஜோடிக்கும் மகிழ்ச்சியற்ற ஜோடிக்கும் இடையேயான வித்தியாசம், அவர்கள் தங்கள் கருத்து வேறுபாடுகளை கையாளும் முறையே (dealing disagreement) ஆகும். எனவே, நம் உட்புற உறவுகளில் வளரவும் வெற்றி பெறவும், நமது வேறுபாடுகளை கையாளுவதற்கு ஆரோக்கியமான சமாளிக்கும் உத்திகளை நாம் பின்பற்ற வேண்டும்.


உண்மையில், "ஒருபோதும் பிரச்சனை எனக்கு  இல்லை, அது எப்போதும் நீ தான்" என்று குற்றம் சாட்டுகின்றனர். இந்த மறுப்பு வார்த்தைகள்  வாதத்தை விரிவாக்குகிறது, ஏனென்றால் இது முழுமையான பிரிவுக்கு வழி வகுக்கிறது, உங்கள் செயல்களுக்கு நீங்கள் தான்  பொறுப்பேற்க வேண்டும். உங்கள் உறவை (relationship) மேம்படுத்தும் வகையில் நல்ல முறையில் செயல்படுங்கள். உங்கள் வாழ்க்கைத் துணையை விட்டு  அவ்வளவு எளிதாக சிறு கருத்து வேறுபாடுகளால் பிரிந்து போக நினைக்க கூடாது. ஒருவருக்கு ஒருவர் குற்றம் சொல்வதால் ஒன்றும் ஆகாது.


நீங்கள் இருவரும் ஒன்றுசேர்ந்து பிரச்சினைகளை சமமாக உரிமையாக்கிக் கொள்ளலாம், அல்லது நீங்கள் இருவரும் உங்கள் இருவரையும் மீண்டும்  சொந்தமாக்கி கொள்ளாலம்.


இருவரும்  இணக்கத்துடன் கையாள்வதில் உறுதியாக இருக்க வேண்டும். குறிப்பாக நீங்கள் ஒரு கருத்து வேறுபாடு இருந்து இயக்க எளிதாக்கும் முறைகளை கற்றுக் கொள்ளுஙகள். நீண்டகாலம் உங்கள் உறவு செழித்து வளர்வதற்கு என்ன தேவை என்பதைப் பற்றி சிந்தியுங்கள்.


எதையும் பேசுவதற்கு முன் பல முறை யோசித்து பேசுங்கள் -


Untitledhh


கருத்து வேறுபாடுகளை கையாள்வதில் உறுதியுடன் இருக்க வேண்டும், ஏனென்றால் சிக்கல்களை சமாளிக்கும் வகையில் உங்களை மனதளவில் திடமாக்கி கொள்ளுங்கள். மிகவும் திறமையான கருவிகளில் ஒன்று இருவரும் தங்கள் உள்ளார்ந்த உணர்ச்சிகளையும் எண்ணங்களையும் ஒரு நேர்மறையான வழியில் பகிர்ந்து கொள்ளும் போது உறவுகள் வளர்கின்றன. "போ" என்ற வார்த்தையைப் பயன்படுத்துவதைதவிர்க்கவும், அதற்கு பதிலாக "வா" என்ற வார்த்தையைப் பயன்படுத்த முயற்சிக்கவும். உணர்ச்சிகளை வெளிப்படுத்துவது மிகவும் எளிது மற்றும் மற்ற நபரை கவனமின்றி தாக்கும் வகையில் மிகவும் கடினமாகிறது. நீங்கள் தான் அனைத்து பிரச்சினைக்கு காரணம் என்று சொல்வதோடு கொஞ்சம் அன்பாக ஏன் இப்பொழுதெல்லாம் நமக்குள் சன்டை வருகிறது என்று கேளுங்கள் அவரும் யோசிக்க ஆரம்பித்து விடுவார்.இது ஒரு நுட்பமான மாற்று வழி, சன்டையை அன்பால் கேள்வியை கொண்டு மாற்றுவது...


இப்படி செய்து பாருங்கள் வித்தியாசம் காண்பீர்கள்.


ரொமாண்டிக் உறவுகளில் எவருமே அறிந்திருப்பது போல், கருத்து வேறுபாடுகள் மற்றும் சண்டைகள் தவிர்க்க முடியாதவை. இரண்டு பேர் சேர்ந்து நிறைய நேரம் செலவழிக்கும் போது, ​​அவர்களது உயிர்கள் ஒன்றோடொன்று இணைவதுடன் மனமும் இனணயும், அவர்களுக்குள் அவ்வப்போது வேறுபாடுகள் இருந்தாலும்  ஏற்றுக்கொள்ள மாட்டார்கள். இந்த கருத்து வேறுபாடுகள் பெரியதாகவோ அல்லது சிறியதாகவோ இருக்கலாம்,


  • இரவு உணவிற்கு என்ன சாப்பிட வேண்டும் அல்லது

  • வெளியில் அழைத்து செல்வதாக கூறி மறந்து விட்டுவது

  • குழந்தைகளின் சமய வளர்ப்பில் தீர்மானிக்க வேண்டுமா என்ற விவாதங்களுக்கு ஒரு சோர்வை முடிக்க முடியாமல் போகலாம்..


வேறுபாடுகள் சன்டைகளாக மாறலாம். ஆனால் சிறிது நேரத்தில் இருவரும் சேர்ந்து பேசி கொள்ள வேண்டும்.


ஒழுங்காக கையாளப்படும் போது,உறவை மேம்படுத்த முடியும் -


pexels-photo-38870


உங்கள் துணையுடன் நீங்கள் சண்டையிடும் இடத்தில் தான் உங்கள் உறவில் உண்மையான சிக்கல் இருக்கிறது என்பது இல்லை. உண்மையில், ஒழுங்காக கையாளப்படும் போது, ​​சண்டை உங்கள் உறவை மேம்படுத்த முடியும். நீங்கள் ஒருபோதும் சண்டையிடாமல், உங்கள் பிரச்சினைகளைப் பற்றி ஒருபோதும் பேசாவிட்டால், அவற்றை நீங்கள் ஒருபோதும் தீர்க்கமாட்டீர்கள். மோதல்களை கையாள்வதன் மூலம் ஆக்கபூர்வமாக, உங்கள் துணையைப் பற்றி நன்கு புரிந்து கொள்ளவும், நீங்கள் இருவரும் சேர்ந்து பேசிவிட்டால்  தீர்வு வரும்.


மறுபுறம், முரண்பாடுகளை வைத்து  ஒரு விஷயத்தை தீர்த்து வைக்காமல் மோசமான சிதைவுகள் ஏற்படலாம்.


கருத்து வேறுபாடுகளை எவ்வாறு தவிர்த்து வாழ்க்கை அழகாக எப்படி  மேம்படுத்தலாம் என்று சில டிப்ஸ் சொல்றேன் கேளுங்க


# விவாதங்களை தவிர்திடுங்கள்..
# ஒருவரை ஒருவர் குறைக் கூறுவதை நிறுத்துங்கள்..
# ஒருவருக்கு ஒருவர் மீதான பொறுப்புகளை ஏற்றுக் கொள்ளுங்கள்..
# எப்பொழுதும் இருவருக்குள் இருக்கும் ஒற்றுமையை மட்டும் பாருங்கள்..
# இருவருக்குள் இருக்கும் வேறுபாடுகளை கண்டுக் கொள்ளாதீர்..
# உங்கள் வாழ்க்கை துணையை மதிக்க கற்றுக் கொள்ளுங்கள்..
# ஒருவருக்கு ஒருவர் மரியாதை செலுத்துங்கள்..
# ஒருவர் சொல்வதை மற்றொருவர் முக்கியத்துவம் கொடுத்து கேளுங்கள்..
# எதை சொல்வதாக இருந்தாலும் நேருக்கு நேராக பேசி விடுங்கள்..
# பேசி தீர்வு காண முடியாத பிரச்சனைக்கு சிறிது இடைவெளி விட்டு பேசுங்கள்..
# எல்லா  விஷயத்திலும்  நேர்மையாக நடந்து பிரச்சினைகளை தீர்த்துக்  கொள்ளுங்கள்..


படங்களின் ஆதாரங்கள் - பிக்ஸாபெ ,பேக்செல்ஸ் 


POPxo இப்போது 6 மொழிகளில் வெளிவருகிறது! ஆங்கிலம், இந்தி,  தமிழ், தெலுங்கு , மராத்தி மற் றும் பெங்காலி !


மகிழ்ச்சியான செய்தி! POPxo ஆன்லைன் ஷாப் விற்பனையில் தற்போது 25% தள்ளுபடி! கோப்பைகள், மொபைல் கவர்கள், குஷன்ஸ், லேப்டாப் ஸ்லீவ்கள் மேலும் பல்வேறு பொருட்களுக்கு மேல் இத்தள்ளுபடி செல்லும். அதற்கு POPXOFIRST என்கிற கூப்பனை உபயோகிக்கவும் .பெண்களுக்கான மிக சிறந்த ஆன்லைன் ஷாப்பிங் POPxo.To approve a single suggestion, mouse over it and click "✔"

Click the bubble to approve all of its suggestions.To approve a single suggestion, mouse over it and click "✔"

Click the bubble to approve all of its suggestions.